Để lẫn sau niềm vui là những giọt nước mắt
Và nỗi đau chẳng thể cứ vô hình
Có phải lớn rồi nên hay nghĩ linh tinh
Sau mỗi lần giận nhau, đứa nào cũng khóc
Thay vào câu yêu thương là ánh nhìn khó nhọc
Một chút hiểu lầm sao chẳng dễ cảm thông.
Đứa nào bây giờ cũng có cuộc sống riêng
Có những mối quan tâm và những niềm vui mới
Không có ai đâu, trừ thời gian thay đổi
Chỉ cần biết rằng, mình vẫn nghĩ đến nhau
Cuộc sống bây giờ không có gì khác đâu
Người ta không đến với nhau chỉ vì hình thức
Vẫn có những niềm vui, rất vui và rất thực
Đừng để giận hờn xoá mất những thương yêu.
Gà à, đừng giận nó nữa nhé. Tình yêu của hai đứa có gì ngoài niềm tin vào nhau. Đừng vì những hiểu lầm nho nhỏ mà cả hai đứa đều thấy buồn và không thoải mái. Tớ thích và rất ngưỡng mộ tình yêu của hai đứa. Đừng để mất tình yêu đẹp đó nhé.
Hãy để 4 đứa bọn mình đi đâu cũng có nhau. Và lúc nào cũng có thể cười đùa thoải mái. Đi xe đôi vẫn thoải mái hơn là xe cân ba, đúng không nào. Chỗ của 4 đứa không thể thay đổi bằng bất kỳ ai. Tớ không chấp nhận chuyện đó đâu. Gọi điện hoặc nhắn tin cho nó đi, đừng để nó chờ lâu. Thế nhé. Nếu đọc được những dòng này, những chuyện cũ cho qua đi nhé. Và hãy tin tưởng ở nhau.
P.T.