Gần 17h ngày 14/10, xe tải mang biển kiểm soát Kom Tum chạy trên đường mòn Hồ Chí Minh hướng Quảng Nam lên Tây Nguyên chở hàng chục tấn hàng hóa. Khi qua khúc cua thuộc xã Phước Xuân, huyện Phước Sơn, xe mất lái, đâm vào vách núi.
![Hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: Sơn Thủy.](https://vcdn1-ngoisao.vnecdn.net/2020/10/14/1-2688-1602686043.jpg?w=680&h=0&q=100&dpr=1&fit=crop&s=CqV2v65JQ5W_YYn94FMlwg)
Hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: Sơn Thủy.
Sau đó, xe quay 180 độ khi thân gặp vách núi mới dừng lại. Hậu quả, đầu xe tải biến dạng, tài xế mắc kẹt phía trong cabin tử vong, hàng hóa rơi vãi xuống đường. Nhiều bộ phận văng khỏi thân xe, vương vãi khắp nơi.
Đội CSGT số 2, Công an tỉnh Quảng Nam cùng Công an huyện Phước Sơn điều xe cẩu đưa thi thể tài xế ra ngoài và điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.