Ở đây, khách có thể thoải mái thưởng thức ẩm thực trong không gian rộng rãi, mặt bằng trên 400 m2, có sân vườn và cả phòng máy lạnh. Nhưng trên hết, khách sành ăn còn được nếm các món ăn với phong cách và hương vị Thái 100%. Đó là nhờ một sáng lập viên của làng nướng là người Thái gốc Việt, anh Avirut Sudmaksri. Không chỉ bản thân rành rẽ chuyện bếp núc kiểu Thái, anh Avirut còn mời đầu bếp Thái sang Việt Nam để chỉ dẫn thêm cách chế biến, từ những món chính như Moo-ca-thát, somtam, Laap moo... đến các món tráng miệng cho đúng gu Thái.
Với món Moo-ca-thát, món chính của làng nướng, cách bày biện khá đặc biệt. Đây là món nướng 2 trong 1, ăn cùng món lẩu, vừa mang tính hàn vừa có tính nhiệt. Lò nướng được gắn trực tiếp vào giữa bàn ăn nhưng khi nướng không có khói vì dùng than gáo dừa. Thành nồi nấu có những rãnh nhận hơi nóng từ dưới đưa lên làm chín thịt, xung quanh đựng nước lẩu.
Nếu khách không thích nướng có thể nhúng thịt vào nước lẩu rồi nhâm nhi. Nước chấm dành cho món này cũng khá cầu kỳ. Tương ngọt để chấm lẩu với thành phần gồm tương, mè, nước me… có vị ngọt thơm và không cay. Còn nước chấm chua cay là một hỗn hợp làm tăng sự khoái khẩu cho các món nướng.
Buổi trưa, làng nướng còn phục vụ các món lạp bò, lạp heo, lạp gà, món Yam xoài cá trê, Yam xoài tôm (gần giống như các món gỏi của Việt Nam)… dùng với cơm và canh chua kiểu Thái. Ngoài ra thực đơn tiệc còn có các món cá mú sốt ba vị, tôm càng nướng bơ, cua lột chiên tiêu tỏi…
Địa chỉ: số 14 Bà Huyện Thanh Quan. quận 3, TP HCM.
ĐT: 08 9303901
(Theo Sài Gòn Giải Phóng)