Em những tưởng tình yêu của chúng ta sẽ là bất tử nhưng em đâu có thể ngờ rằng cuộc đời lại đối xử với em như vậy. Cuộc đời mang anh đến với em rồi lại lặng lẽ mang anh lìa xa cuộc đời của em. Sao lại bất công vậy anh? Ngày xưa khi yêu em anh đã nói rằng anh sẽ mãi ở bên cạnh em, sẽ có mặt lúc em cần anh... Vậy mà giờ đây, anh có nhớ ngày xưa anh đã từng hứa với em biết bao nhiêu lời hứa không? Giờ thì em đã hiểu hứa là một chuyện mà thực hiện lời hứa đó lại là chuyện khác đúng không anh? Em biết là em đã sai lầm khi vẫn còn yêu anh nhưng anh ơi làm sao mà em có thể dối lừa con tim mình được cơ chứ? Em vẫn mãi đợi chờ anh cho dù biết anh sẽ không quay trở về... Em chỉ mong rằng có một ngày anh nhận ra rằng không ai yêu anh nhiều như em đã từng yêu anh. Em sẽ mãi sống với quá khứ... với những kỷ niệm đã từng có giữa anh và em...
Kim Anh