Em yêu, trước đây, anh nghĩ mình là người bất hạnh và tình yêu là thứ gì đó qua xa xỉ đối với anh. Nhưng giờ đây, anh sống trong ngập tràn hạnh phúc. Từ ngày yêu em, anh đã biết suy nghĩ cho tương lai nhiều hơn, không còn bông đùa nữa. Em yêu, chúng ta đã hứa với nhau sau hai năm nữa đến với nhau, mỗi đứa phải tự hứa với lòng là cố gắng, nỗ lực để làm việc nhưng anh rất lo khi thấy em làm việc tăng cường liên tục. Anh mong sau khi em hoàn tất chương trình học của mình, em sẽ chọn một công việc nào đó ít áp lực hơn.
Hai năm anh chờ em, có nhiều quá không em? Có lẽ đối với nhiều người là dài nhưng với hai chúng ta, những người chỉ có "đôi bàn tay trắng", chúng ta phải cố gắng rất nhiều. Mùa này lạnh lắm, Noel đến rồi nhưng lúc em đi làm tới 12 giờ mới tan, anh rất muốn bên em nhưng em lại không đồng ý. Anh rất hiểu. Sợ em giận, anh chỉ đứng xa xa nhìn em, sau đó lại về. Trời lạnh lắm, em hãy giữ gìn sức khỏe, Rùa mà anh yêu nhé! Anh chúc cho Rùa của anh có thật nhiều hạnh phúc trong mùa Noel này.
Phan Nghĩa