Những đóa hoa tình yêu của tôi trong thời gian chưa đầy hai năm hạnh phúc và đau khổ luôn là một đóa hoa to lớn, khéo léo và rực rỡ. Mỗi lần tặng hoa, anh ấy đều tự tay chọn lựa số bông, màu sắc và chỉ cho người bán hoa cách tết. Đó là bó hoa có từng vòng hoa bao lấy nhau. Ngòai cùng là những cánh hồng nhung đỏ thắm, kế tiếp là những nụ hồng hồng, nằm e ấp bên trong là những nụ hồng cam, và trong cùng, ngay giữa tâm là một nụ hồng bạch tươi đẹp rực rỡ. Và thêm vào để điểm tô là những nụ hoa baby trắng tinh khôi tỏa ra khắp phía.
Bất cứ cô gái nào cũng hạnh phúc khi nhận được một đóa hoa như thế... Tình yêu của tôi nảy nở trong im lặng, như mùi hương hoa hồng tỏa thầm lặng về đêm. Biết rằng tình yêu của tôi và anh không bao giờ có kết quả, tôi không thể bỏ tình cảm đã theo tôi năm sáu năm qua đầy sóng gió, anh cũng không thể vượt qua dư luận và gia đình không bao giờ chấp nhận cho lấy một người con gái không hợp tuổi và tuổi tác quá cách xa nhau.
Chúng tôi chỉ biết dành cho nhau những phút giây thầm lặng mà thấu hiểu, những hạnh phúc nhỏ nhoi trong buồn phiền. Trước ngày tôi cưới, vẫn một đóa hoa như một minh chứng thầm lặng được trao đến tôi. Tôi mặc váy cưới chờ rước dâu, đôi mắt lặng lẽ nhìn đóa hoa tình yêu vẫn ngời lên sắc trắng tinh khôi, sắc hồng dịu dàng, sắc cam hạnh phúc, sắc đỏ nồng nàn. Tôi đã có chọn lựa con đường cho cuộc đời mình dù trái tim tôi có lạc đi một nhịp.... Hai năm trôi qua, tôi đã sống hạnh phúc với những gì mình lựa chọn. Và đóa hoa tình yêu vẫn mãi tươi sắc trong trái tim tôi. Mãi mãi một tình yêu thầm lặng, vẫn đủ yêu thương, mãi tôn trọng và hạnh phúc..
Phúc Thanh