Sáng ngày 19/3, bà Nguyễn Thị Tuyết Lê, Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Thanh Trì (Hà Nội) xác nhận việc một bé gái 2 tuổi tử vong sau khi được gửi tại nhóm lớp tư thục ở xã Vĩnh Quỳnh, huyện Thanh Trì hôm 17/3.
"Bé gái được gửi tại nhóm lớp tư thục ở xã Vĩnh Quỳnh có biểu hiện bất thường. Cháu được đưa đi bệnh viện cấp cứu nhưng đã tử vong", bà Lê nói.
Tiếp nhận thông tin, cơ quan Công an huyện Thanh Trì có mặt khám nghiệm, điều tra làm rõ nguyên nhân tử vong của bé gái. Sau khi hoàn tất thủ tục, cơ quan công an bàn giao thi thể cháu bé cho gia đình lo hậu sự.
"Hiện toàn bộ vụ việc đang được công an điều tra làm rõ. Sơ bộ ban đầu qua khám nghiệm pháp y, cơ thể của cháu bé không có tác động ngoại lực, không có thức ăn trong dạ dày", bà Lê thông tin.
Đăng Khoa