Nạn nhân là ông Cao Trường Kháng, 53 tuổi ở phố Nguyễn Lương Bằng, Hà Nội đã cùng bạn mình là ông Phạm Phú Toàn đến thăm người nhà vào ngày 8/12. Tuy nhiên, khi đến trước cổng bảo vệ, lúc đó đang là ca làm việc của Trần Hồng Quân và Đặng Xuân Đam, 2 ông Kháng và Toàn nói với bảo vệ là vào bệnh viện đưa cho người nhà gói xôi thì được bảo vệ trả lời là đã hết giờ thăm nên nhất quyết không cho vào.
Sẵn trong người có chút men rượu, ông Kháng tiếp tục bảo ông Toàn cứ đi vào, còn mình sẽ đứng ở ngoài để "nói chuyện" với bảo vệ. Nhưng vì các cửa đã bị khoá nên ông Toàn không thể vào phía trong được nên quay ra.
Lúc này, phía phòng bảo vệ Viện Da liễu, giữa bảo vệ là anh Quân và ông Kháng lại xảy ra cãi vã, ông Kháng lao vào người Quân để hù doạ, chửi bới. Quân tìm cách đẩy ông Kháng ra, cứ thế 2 bên cứ lao vào rồi lại đẩy ra. Đến lúc không chịu thêm được nữa, khi ông Kháng lao vào mình, Quân đã đùng giày đạp vào mặt ông Kháng, gây gây chảy máy. Sau khi sự việc xảy ra, ông Kháng được đưa vào viện mắt cấp cứu. Kết quả ông Kháng bị hỏng toàn bộ mắt trái.
K.Ngọc