22h ngày 23/9, tại cổng bệnh viện Đức Giang (quận Long Biên), có hai nhóm thanh niên đến thăm bệnh nhân. Do mâu thuẫn bột phát xảy ra xô xát, đánh nhau. Một thanh niên đã nổ súng, gây thương tích cho Đặng Văn Nam, 24 tuổi, ở Thượng Thanh, Long Biên. Sau khi nổ súng, cả hai nhóm đều bỏ chạy.
Nam được đưa vào bệnh viện Đức Giang cấp cứu. Cảnh sát xác định được thủ phạm của vụ nổ súng là Nguyễn Thạc Dũng, 30 tuổi, ở Từ Sơn, Bắc Ninh. Loại súng Dũng dùng để bắn "địch thủ" là một khẩu K59.
Ngày 9/10, công an đã vận động ông Nguyễn Thạc Minh bố đẻ của Dũng giao nộp khẩu súng trên. Ngoài ra, còn có một hộp tiếp đạn (không có đạn) mà Dũng đã dùng để bắn anh.
Cảnh sát cũng đang vận động gia đình thuyết phục Dũng ra tự thú.
Việt Dũng