Em đã yêu anh không có một phút đắn đo suy nghĩ. Em yêu anh và coi anh là tất cả, có những lúc em bị gia đình khiển mắng thậm tệ nhưng em chưa bao giờ có ý định sẽ buông tha tình yêu này, bởi vì chúng ta yêu nhau khổ biết nhường nào anh cũng thừa biết đó.
Anh cũng đã hứa với em rằng: "Anh luôn yêu em hơn tất cả khi xa em anh nhớ em nhiều, những lúc đó anh ước rằng có em bên cạnh để dược ôm em vào lòng, che chở cho em". Nhưng ai biết được chữ ngờ đó, em yêu chưa được bao lâu nhưng lúc nào anh cũng vui cùng các cô gái khác. Em không trách anh điều gì cả, em mong anh hãy hiểu cho tấm lòng của em.
Anh có biết không khi em nhìn anh vui cùng ai đó em tự thấy mình như không được anh tôn trọng, những lúc đó em chỉ muốn được nói chuyện cùng anh, và nói rõ mọi chuyện, nếu không tiếp tục được tình yêu này thì chúng ta hãy chia tay nhau đi, mỗi người chọn cho mình lối đi riêng, đừng có kéo dài mãi thời gian như này, để cho em phải chờ đợi khổ như này.
Nếu anh đã muốn ra đi thì em cũng không có lý do gì để níu kéo anh, níu kéo rồi cũng đến lúc sẽ khổ mình em mà thôi. Ngày chúng ta vừa yêu nhau tha thiết anh thề non hẹn biển, nếu không có em thì cuộc sống của anh đường như không có ý nghĩa, anh luôn bên em trong những lúc em buồn, anh luôn động viên em dù như thế nào đi chăng nữa thì anh vẫn luôn yêu em thì giờ đây thì anh đã khác xưa nhiều lắm. Anh luôn chân chạy theo nhưng cô gái sành sỏi. Em gọi điện cho anh thậm chí anh không thèm nghe, có lần thì anh nói rằng anh bận. Anh luôn tìm kiếm mọi lý do để nói dối em, anh không dám đối mặt với sự thật sao?
Em không thể hiểu nổi con người của anh, anh giờ khác xưa nhiều lắm thời gian đã làm anh thay đổi nhanh như vây chăng? Vì sao anh không cho em biết một lý do chính đáng và em sẽ tha thứ cho anh!
Giờ thì em không níu kéo anh và cũng không cần anh quan tâm nữa. Trái tim anh chia năm sẻ bảy, em sẽ tự lo cho bản thân mình được, em thà đau một lần để mãi mãi không đau, em mong sao về sau ông trời sẽ không đối sử thậm tệ với con như vây?
Em không oán trách gì anh, nhưng em mong anh hãy chọn cho anh một lối đi riêng và hãy chân trọng những gì mình vốn có. Em mong sao anh luôn được hạnh phúc hơn những ngày đã yêu em.
Giờ thì em sẽ ra đi trong lòng không vướng bận nhưng trong trái tim em đau nhói khi xa anh, nhưng em sẽ tự quyết định được.
Em tự lo liêu được cho bản thân em, em sẽ ra đi để anh được hạnh phúc bên người mình yêu.
Chúc anh hạnh phúc.
Mai Thị Kiều Trang