Khi đi đến số nhà 135, ngõ 73, phố Nguyễn Lương Bằng, là chỗ quen biết của vợ chồng Hùng thì phát hiện xe máy của vợ dựng ở đấy nên Hùng đòi lấy xe. Nhưng chị Nguyễn Thanh Nga, 46 tuổi, là chủ nhà không đồng ý vì xe này là do vợ Hùng gửi, sau lời qua tiếng lại, thách thức đánh nhau. Hùng chìa má cho chị Nga tát, sau khi bị tát xong một bên, Hùng "đề nghị" tát nốt má còn lại.
Khi chị Nga làm theo lời thách đố của Hùng là tát nốt bên còn lại. Hùng rút con dao sáng loáng trong người chém mạnh về phía chị Nga, làm chị Nga mất một mảng da đầu. Cũng lúc đó, có anh Nguyễn Hoàng (tức Tuấn), 50 tuổi là anh chồng chị Nga đứng cạnh cũng bị thương trúng vào ngực vì nhát dao chém mạnh qua đầu chị Nga.
Hùng đã bị công an phường Nam Đồng bắt ngay sau đó vì hành vi gây thương tích cho người khác. Hai nạn nhân của Hùng hiện điều trị tại bệnh viện.
K.N.