Em đang đi làm, muốn trang điểm nhẹ nhàng và tự nhiên nên cần một hộp phấn làm da đẹp mịn mang và không có chất kiềm. (Nguyễn Thị Trúc Phuong).
Đối với những người có làn da sạm đen và nám, điều lưu ý đầu tiên khi trang điểm đó là lựa chọn gam màu nền phù hợp với làn da, tránh sử dụng những gam nền sáng vì đây là một trong những nguyên nhân làm cho những vết nám trên khuôn mặt càng lộ rõ hơn.
Để phấn nền trang điểm lưu giữ được lâu hơn trên khuôn mặt, trước tiên bạn cần làm sạch tốt và cung cấp được những chất dinh dưỡng tốt nhất cho làn da, giúp da được khoẻ và có khả năng tự kiểm soát được lượng nước và lượng dầu trên toàn bộ khuôn mặt.
Bạn có thể lựa chọn các sản phẩm phấn nền 2 trong 1 vừa có tính chất hút đi lượng dầu thừa trên khuôn mặt vừa có tính chất nuôi dưỡng và chống lão hoá da. Thành phần bột ngọc trai và vitamin E tinh khiết trong sản phẩm phấn nền Pasle Pearl Powder Pact rất phù hợp với bạn.
Nếu bạn là người không có nhiều thời gian cũng như thói quen cho việc chăm sóc da và làm đẹp thì càng nên lựa chọn những sản phẩm mang nồng độ dinh dưỡng và bảo vệ cao.
Tư vấn bởi: Công ty TNHH Mỹ phẩm Phạm Duy
Địa chỉ: 67 Láng Hạ - Ba Đình – Hà Nội
Điện thoại: 04 5145090 (3 lines).Liên hệ Ms. Hoàng Yến
Hotline:0904271777
Email: yen.hoang@pdcosmetic.com
Chi nhánh: 29 Nguyễn Trãi - quận 1 - TP HCM.
Điện thoại: 08 9250964 liên hệ Mr. Minh Trí.
Hotline: 0903309955
Email: tri.lamy@yahoo.com