- Một ngày của anh thường bắt đầu từ mấy giờ?
- Nhiều người nói người mẫu, diễn viên hay sống về đêm nhưng tôi thì còn phải đi làm tại công ty như một nhân viên bình thường nữa. Ngày làm việc của tôi bắt đầu từ 9h sáng. Tôi tranh thủ dậy sớm để có thể tập thể dục một chút rồi mới đến công ty. Buổi tối thì tất bật với lịch tập, lịch diễn. Nếu đụng trúng thời gian đang quay phim còn bận hơn. Nhiều lúc, ngày của tôi chỉ kết thúc sau 12h đêm.
![]() |
Người mẫu Bình Minh. |
- Tất bật như vậy, có lúc nào anh thấy mệt mỏi và áp lực?
- Chủ yếu là mình khéo sắp xếp thôi. Tôi khá nguyên tắc nên dù làm việc gì cũng tự nhủ phải làm nghiêm túc. Các bạn đồng nghiệp của tôi cũng hay lắm, họ đều là mẫu người làm hết sức, chơi hết mình. Tôi gắn bó với tập thể và học được ở họ khá nhiều. Tất nhiên, sau những giai đoạn công việc khá căng, tôi đều có cách riêng để cân bằng lại.
Tôi có một nhóm bạn 6-7 người. Cứ một hoặc hai tháng cả nhóm lại rủ nhau đi chơi xa một chuyến. Xếp hết công việc lại, cố gắng quên hẳn tất cả những lo âu, xả stress, nghỉ ngơi thư giãn vài ba ngày. Còn bình thường, lúc rảnh tôi hay đi chơi bowling một mình. Ngoài ra mỗi tuần 3 buổi tôi có đi học võ nữa.
- Bận rộn vậy mà anh vẫn dành thời gian để tập võ?
- Tại thích mà. Thật ra, hồi còn học lớp 11 ở quê (Lạng Sơn), tôi và đứa em trai (nhỏ hơn 2 tuổi) đã cùng tập võ với nhau rồi. Hai anh em tập chung, thấy gắn bó và vui lắm. Tôi rất coi trọng thể dục. Rèn luyện như vậy không chỉ để giữ phom người mà con rất tốt cho sức khỏe, để đủ năng lượng làm hết những việc mình yêu thích.
- Làm việc ở nhiều lĩnh vực và đều được đánh giá tốt. Anh cảm thấy thế nào?
- Bất cứ bạn trẻ nào ở tuổi của tôi cũng đều háo hức được thử sức ở thật nhiều lĩnh vực, để học hỏi thật nhiều điều mới. Tôi cũng không phải là ngoại lệ. Thích công việc người mẫu vì... tự nhiên có duyên với nó. Còn điện ảnh, lúc đầu định coi đấy đơn giản như một cơ hội đưa hình ảnh của mình đến công chúng. Nhưng càng diễn càng thấy say mê và bị hấp dẫn. Công việc ở công ty quảng cáo cũng là một cách học hỏi để phát triển mình hơn.
Tất nhiên, dự tính và ước mơ lớn nhất của tôi hiện giờ vẫn là được trở thành một diễn viên chuyên nghiệp. Tôi nghĩ, yêu nhiều người một lúc mới là tham lam chứ yêu nhiều việc một lúc có thể chấp nhận được. Miễn là mình có trách nhiệm, biết giữ cân bằng để hết mình với từng công việc thôi.
(Theo Tư Vấn Tiêu Dùng)