Hành trình phiêu lưu ký có điểm dừng chân đầu tiên tại thủ đô Paris, bạn sẽ đi qua từ Panthéon (điện thờ các vĩ nhân nổi tiếng của nước Pháp), nhà thờ Đức Bà Paris, tháp Eiffel, thưởng ngoạn du thuyền sông Seine, thành cổ Versaille, bảo tàng Louvre… Sau 4 ngày khám phá Paris, nhà tour đưa bạn đến Brussels, thăm quan thủ đô Vương quốc Bỉ trước khi nối chuyến đi thẳng Amsterdam (Hà Lan), du thuyền thăm quan thành phố hoa tulip.
Ở chặng dừng tham quan nước Đức, bạn sẽ đi qua một lúc ba thành phố Koln, Bonn và Frankfurt, thăm quan nhà thờ Dôm, nhà thờ Saint Martin, nhà Beethoven’s - nơi sinh sống của nhà soạn nhạc lừng danh. Tour còn đưa bạn đến Heidelberg cách Frankfurt 90 km, thăm lâu đài đỏ, cây cầu cổ nhất thành phố, lâu đài đẹp nhất nước Đức Neuschwanstein Castle.
Từ Áo, sau khi thăm quan Goldenes Dachs - biểu tượng của thành phố Innsbruck (Áo), cung điện hoàng gia, phố cổ, bạn sẽ ngồi xe tiếp tục phiêu lưu ký Venise, Florence - nơi có những nhà thờ cổ kiến trúc độc đáo, tháp đồng hồ và những chiếc cầu nổi tiếng châu Âu. Một điểm đến ai cũng mong đợi, đó là tháp nghiêng Pisa và kết thúc hành trình với chương trình city tour thành phố Rome, thăm quan Tòa thánh Vatican, cổ thành St Ange, nhà hát kịch La Mã, các quảng trường nổi tiếng Navona, Venise…
Tham khảo chương trình và đặt tour tại Công ty du lịch Festival (ĐT: 8342.427), Carnival Tour (ĐT: 8342384), SPSC Tour (ĐT: 8235412).
(Theo Sài Gòn Giải Phóng)