Chị Hương Tuyết (Quảng Ninh) tâm sự: "Mình không quan trọng lắm về da dẻ, nhưng cái vụ “cỏ rậm” này khiến lão nhà mình khó chịu. Hơn thế nữa, việc cạo thường xuyên lại khiến lông mọc nhanh và có chiều hướng cứng hơn nữa. Mình đi "làm" để lấy lại chút nữ tính như ông chồng mình mong muốn thôi".
Khác với chị Tuyết, chị Minh ở Hà Nội lại bị chồng không vui ngay trong đêm tân hôn, chỉ vì quá bận lo cho đám cưới, chị quên không đi waxing ria mép thường xuyên được. Đúng lúc hai người đang "chuẩn bị" thì anh buông tay chị, và nói nhẹ nhàng: "Dao cạo của anh ở phòng tắm đấy, em chuẩn bị đi nhé" rồi đi thẳng ra cửa. Thì ra những chiếc ria mép bé nhỏ ấy lại ảnh hưởng đến cảm xúc của anh ngay trong ngày tân hôn.
Miên, một cô gái Cao Bằng, lại đến trung tâm thẩm mỹ với một lý do rất tế nhị, thì ra vùng bikini của cô không được gọn gàng khiến người chồng mới cưới tự dưng ghê vợ, không muốn gần gũi.
Lông bao phủ hầu như trên khắp cơ thể trừ một số vùng như lòng bàn tay, lòng bàn chân. Tuy nhiên, mức độ dày mỏng, rậm thưa, đậm nhạt của sợi lông ở mỗi vùng da là khác nhau. Đối với phần lớn phụ nữ, lông ở các vùng trên cơ thể hầu hết là lông tơ tuy nhiên trong một số trường hợp, do nhiều nguyên nhân khiến không ít chị em gặp phải tình trạng “rậm lông” ở một số vùng không mong đợi như nách, tay và chân. Cá biệt có một số trường hợp lông mọc rậm trên mặt, ngực và bụng.
Ngày nay, với sự tiến bộ của thẩm mỹ hiện đại, các tình trạng rậm lông không mong muốn được “giải quyết” tương đối dễ dàng, nhanh chóng và an toàn. Từ năm 2006, thế hệ triệt lông thẩm mỹ bằng ánh sáng thế hệ thứ 3 đã chính thức có tại Việt Nam, giúp chị em tìm lại sự tự tin cho mình.
Triệt lông 3G+ sử dụng ánh sáng để tạo ra nhiệt năng triệt tiêu tận gốc sợi lông thông qua khả năng hấp thụ nhiệt của melanin. Nhiệt năng sẽ phân hủy hoàn toàn mầm nhú của lông ở giai đoạn anagen, đồng thời cắt đứt hoàn toàn nguồn dinh dưỡng đi đến nuôi sợi lông, khiến chúng không thể mọc trở lại trong một thời gian 3-10 năm.
Thế hệ triệt lông đời thứ 3 có nhiệt năng lên tới 74 độ C, trong khi các thế hệ cũ như laser hay IPL chỉ có thể cung cấp nhiệt năng là 50 độ C. Thế hệ triệt lông 3G+ rất coi trọng vấn đề an toàn cho khách hàng. Với hai hệ thống Icelink, hệ thống làm lạnh gắn liền với cửa sổ điều trị giúp bảo vệ da hoàn toàn khỏi tác động của nhiệt độ và Autotest, hệ thống kiểm tra da tự động của máy trước khi điều trị.
Ngoài ra, thế hệ cải tiến 3G+ có bước nháy sáng kép, giúp loại bỏ tận gốc sợi lông ngay trong những lần điều trị đầu tiên. Đây là một cải tiến giúp triệt lông vừa an toàn vừa hiệu quả cho người tiêu dùng.
Một khoá triệt lông 4-10 lần, mỗi lần cách nhau 1-4 tháng… chính bởi vậy, nếu bạn đi triệt lông vào mùa đông cũng đồng nghĩa với việc có thể hoàn toàn thoải mái với đôi chân trần mịn màng hay bờ vai gợi cảm vào mùa hè tới.
Địa chỉ: V-Medical Spa 23B Thái Phiên,Hà Nội.
Điện thoại: 9743236/ 9743227
Web: http://www.vmedicalspa.com/.
Email : tuvan@vmedicalspa.com