Theo Lao Động, sự việc xảy ra lúc 6h30' ngày 14/5, với sự chứng kiến của người dân ở ngã tư đường Pasteur và Nguyễn Du, quận 1. Chiếc xe máy bị tai nạn do Dương An Giang (22 tuổi, sinh viên ĐH Luật) điều khiển.
Trung tá Nguyễn Thanh Bình (Đội trưởng Đội CSGT số 1, Phòng CSGT đường bộ, Công an TP HCM) cho biết, đơn vị đã cử cán bộ vào bệnh viện thăm chị Giang. Họ sẽ xác minh nội dung sự việc và xử lý theo đúng quy định của ngành.