![]() |
Smart: chiếc xe có thiết kế vào loại nhỏ nhất, chỉ tiện cho giao thông nhưng không tiện cho những gia đình nhiều người. |
Đã có nhiều người mua xe mà không tính hết mọi “nhẽ”, để rồi cứ mỗi lần ngồi lên chiếc xe là lại hối hận, tại sao trước đây mình không chọn một chiếc xe nhỏ hơn (hay rộng hơn) một tí.
Có những chiếc xe 7 chỗ, 9 chỗ to kềnh càng nhưng chẳng mấy khi thấy có đến người thứ 3 trên xe. Đó là kiểu dùng xe của những vị “đại gia đời mới”. Mua xe theo kiểu lấy điểm là chính, chuyện xăng cộ tốn kém hay xe to đến mấy cũng chỉ là chuyện vặt mà thôi.
Ngay sau khi thành lập công ty chưa đầy một tháng, vị giám đốc của công ty TNHH L.T. làm ngay thủ tục nhập chiếc xe Mercedes - Benz loại 7 chỗ đời mới nhất, trị giá trên 1,6 tỷ đồng, tưởng rằng gia đình hay công ty nhiều người đi nên họ mới sắm chiếc xe to đến vậy. Khi hỏi ra mới hay rằng: chiếc Mercedes GL đó chỉ duy nhất dùng cho ông giám đốc, người nhỏ chưa đến 60 kg.
Điều ngược đời là trong khi đó, với nhân viên của mình, vị này lại sắm riêng một chiếc 4 chỗ đời 2007 mới tinh cho họ đi, cũng không kém tiền tỷ là bao.
Như một trào lưu, những cậu ấm cô chiêu con nhà khá giả giờ đây cũng thích chuyển qua chơi những loại xe to kềnh càng, chứ không muốn ngồi trên chiếc sedan thấp lè tè như trước đây nữa. Dân chơi xe từng kháo nhau chuyện của Tùng, con trai một đại gia kinh doanh bất động sản muốn chơi nổi đã rinh hẳn chiếc BMW X5 to kềnh, chỉ để đi chơi với cô bồ và bạn bè. Chiếc xe 7 chỗ của Tùng chẳng khi nào phải nhận hết nhiệm vụ là chở 7 người, có chăng chỉ là một hai cô bạn của bồ, những buổi tối loanh quanh thành phố. Nên có chuyện nực cười như đã nói ở trên là vóc người nhỏ xíu, mỗi khi Tùng chạy xe ra đường, người ta chỉ thấy có cặp kính dưới mái tóc của cậu chủ xe nhô lên khỏi tay lái.
![]() |
BMW X5: Với kích thước “quá khổ” nhưng nhiều người vẫn chỉ dùng nó cho riêng mình. |
Với những đại gia muốn chơi trội, hay các thanh niên con nhà giàu muốn thể hiện, việc mua xe to hay xe nhỏ với họ cũng chẳng thành vấn đề, không thích thì lại đổi, chủ yếu muốn “cho thiên hạ biết mình là ai”. Nhưng cũng có nhiều chủ nhân mua xe không có sự tính toán kỹ để rồi gặp phải những khó khăn: khi thì rộng quá chẳng để làm gì, chỉ gây thêm lãng phí, lúc thì chật quá cũng bất tiện đủ đường.
Lại có những người quá chi li, tính đến chuyện đường chật, chỗ để xe ở nhà hẹp mà không tính đến nhu cầu sử dụng thực tế. Đến khi rước chiếc xe quá chật về lại thấy thà đừng có thì còn hơn.
Anh Tài, một doanh nhân ở TP HCM nói trong vẻ tiếc nuối khi đã lỡ mua chiếc xe Smart chưa được sáu tháng: “Những điều làm mình và bà xã thích và quyết định chọn mua chiếc xe này đó là gọn nhẹ, tốc độ khá và kiểu dáng rất đẹp. Tuy nhiên, sau một thời gian ngắn sở hữu được cái gọi là “đam mê” mới thấy được cái bất tiện của nó. Chiếc Smart của anh Tài là loại xe thể thao, chỉ có 2 chỗ ngồi và thiết kế cực nhỏ gọn, vì vậy, mỗi khi muốn cho đứa con hoặc ông bà đi đâu đó là nó trở nên bất lực.
Cũng như vậy với gia đình anh Chính, chủ doanh nghiệp ở tận quận 9. Nhà thì đông người, mỗi lúc đi chơi hay du lịch là phải dùng tới xe 7 chỗ. Công việc làm ăn của anh chủ yếu phải đi vào trung tâm thành phố, vì vậy anh bàn với vợ, mua một chiếc xe để lấy cái vừa làm phương tiện làm ăn vừa dùng cho cả nhà. Sau cả tuần đi tham khảo các trung tâm bán ô tô, cuối cùng anh Chính nghiêng về chiếc Suzuki Vitara, nó cũng tạm được và hơn nữa là chiều bà xã vì vợ thích chiếc xe “nho nhỏ” này. Nhưng từ khi mua về đến nay, chẳng mấy khi cả nhà có thể cùng ngồi được hết vào xe, vì không gian xe chật quá, nhà lại toàn người bự con.
Mang tiếng nhà có xe hơi, nhưng mỗi lúc cả gia đình đi chơi hay du lịch lại phải gọi đến taxi, có khi là phải thuê xe khác.
(Theo Sài Gòn Tiếp Thị)